Maaari ka bang patayin ng ibuprofen? Oo, maaaring patayin ka ng ibuprofen. Ang isang 60 kg na tao ay maaaring mamatay pagkatapos kumuha ng 191 na tabletas ng ibuprofen. Ang Ibuprofen ay isang gamot na non-steroidal na anti-namumula (NSAID) na madalas gamitin upang gamutin ang lagnat, kakulangan sa ginhawa, at pamamaga sa katawan. Ang labis na dosis, maling pagsasama, at hindi wastong paggamit ng NSAID ay nagreresulta sa pagpapa-ospital ng higit sa 100,000 mga indibidwal at pagkamatay ng 16,500 katao sa Estados Unidos bawat taon.

:round_pushpin: Ibuprofen

Ang Ibuprofen ay isang pain reliever, fever reducer at pamamaga na reducer na kabilang sa nonsteroidal anti-inflammatory drug (NSAID), isang pamilya ng mga gamot. Ang panregla cramp, migraines , at rheumatoid arthritis ay pawang mga halimbawa nito.

Maaari din itong magamit upang isara ang isang preterm baby 's patent ductus arteriosus. Maaari itong maibigay nang pasalita o intravenously. Karaniwan itong nagsisimulang gumana pagkalipas ng isang oras.

:arrow_right: Kasaysayan

Noong 1960s, ang yunit ng pagsasaliksik ng Boots Group ay bumuo ng ibuprofen mula sa propionic acid. Ang Isobutyl (ibu), propionic acid (pro), at phenyl ay ang tatlong mga grupong umaandar na bumubuo sa pangalan (fen).

Natuklasan ito bilang resulta ng pagsasaliksik patungo sa isang mas ligtas na kahalili sa aspirin noong 1950s at 1960s. Ang isang koponan na pinamunuan ni Stewart Adams ay natuklasan at na-synthesize ang kemikal , at isang aplikasyon ng patent ang naihain noong 1961. Unang ginamit ni Adams ang gamot upang matulungan siyang makawala sa isang hangover.

Noong 1969, ang gamot ay naaprubahan sa United Kingdom para sa paggamot ng rheumatoid arthritis, at noong 1974, naaprubahan ito sa Estados Unidos . Nang maglaon, noong 1983 at 1984, ito ang naging unang di-steroidal na anti-namumula na gamot na naibenta sa counter sa dalawang bansang ito.

Noong 1987, iginawad kay Dr. Adams ang Order ng British Empire . Para sa pag-imbento ng gamot, natanggap ni Boots ang Award ng Queen para sa Teknikal na Nakamit noong 1987.

:round_pushpin: Mga gamit medikal

Ang lagnat, banayad hanggang katamtamang kakulangan sa ginhawa, hindi komportable na regla, osteoarthritis, sakit sa ngipin, pananakit ng ulo, at sakit mula sa mga bato sa bato ay karaniwang ginagamit para sa ibuprofen. Humigit-kumulang 60% ng mga tao ang tumutugon sa anumang NSAID, at ang mga hindi tumugon nang maayos sa isa ay maaaring tumugon sa isa pa.

Ginagamit ito upang gamutin ang mga nagpapaalab na karamdaman kabilang ang rheumatoid arthritis at juvenile idiopathic arthritis. Ginagamot din dito ang pericarditis at patent ductus arteriosus.

:arrow_right: Lysine

Ang ibuprofen lysine, ang lysine salt ng ibuprofen , na kilala rin bilang "ibuprofen lysinate" sa ilang mga bansa, ay naaprubahan para sa parehong mga problema tulad ng ibuprofen; ang lysine salt ay ginagamit dahil mas nalulusaw ito sa tubig.

Ang Ibuprofen lysine ay ibinebenta bilang isang mabilis na kumikilos na pain reliever dahil, kapag pinangasiwaan bilang isang lysine salt , ang pagsipsip ay mas mabilis na mas mabilis (35 minuto kumpara sa 90-120 minuto).

Ang Pagkain at Drug Administration awtorisadong ibuprofen lysine sa 2006 para sa pagsasara ng patent ductus arteriosus sa preterm sanggol na tumitimbang ng 500 hanggang 1,500 g at mas mababa sa 32 linggo gestational edad kapag karaniwang mga medikal na paggamot ay hindi epektibo.

:writing_hand: Buod

Maaari ka bang patayin ng ibuprofen? Oo, maaari ito kung kinuha sa isang malaking halaga. Ang Ibuprofen ay isang pain reliever at kabilang ito sa nonsteroidal na anti-namumula na pamilya ng mga gamot. Naaprubahan ito sa United Kingdom noong 1969. Naaprubahan ito sa Estados Unidos noong 1974. Ang ibuprofen lysinate ay ginagamit bilang kapalit ng ibuprofen sa ilang mga bansa.

:round_pushpin: Paano gumamit ng ibuprofen oral

Kung gumagamit ka ng isang over-the-counter na produkto, tiyaking nabasa mo ang lahat ng mga alituntunin sa kahon bago mo ito gamitin. Kung inireseta ng iyong doktor ang ibuprofen , basahin ang Gabay sa Gamot na ibinibigay ng iyong parmasyutiko bago simulang kunin ito at sa tuwing nakakakuha ka ng isang lamnang muli.

Magtanong sa iyong doktor o parmasyutiko kung mayroon kang anumang alalahanin. Maliban kung sasabihin sa iyo ng iyong doktor kung hindi man, kunin ang gamot na ito sa pamamagitan ng bibig tuwing 4 hanggang 6 na oras na may isang buong basong tubig. Matapos uminom ng gamot na ito, huwag humiga kahit 10 minuto lang.

Dalhin ang gamot na ito sa pagkain, gatas, o isang antacid kung mayroon kang kakulangan sa ginhawa sa tiyan habang kinukuha ito. Ang dosis ay natutukoy ng iyong kondisyong medikal at tugon sa paggamot. Inumin ang gamot na ito sa pinakamababang mabisang dosis para sa pinakamaikling panahon na magagawa upang bawasan ang panganib ng pagdurugo ng tiyan at iba pang masamang epekto.

Huwag itaas ang iyong dosis o uminom ng gamot na ito nang mas madalas kaysa sa inirekomenda ng iyong doktor o package label. Patuloy na uminom ng gamot na ito ayon sa payo ng iyong doktor kung mayroon kang isang patuloy na sakit tulad ng sakit sa buto.

Kapag ang mga bata ay kumuha ng ibuprofen, ang dosis ay kinakalkula depende sa bigat ng bata. Upang matukoy ang tamang dosis para sa timbang ng iyong anak , basahin ang mga direksyon sa package. Kung mayroon kang anumang mga katanungan o kailangan ng tulong sa pagpili ng isang hindi reseta na produkto, pumunta sa iyong parmasyutiko o doktor.

Maaaring tumagal ng hanggang dalawang linggo ng pare-pareho na paggamit ng gamot na ito para sa ilang mga sakit (tulad ng sakit sa buto) bago mo makuha ang buong epekto. Kung umiinom ka ng gamot na ito "ayon sa kinakailangan," tandaan na ang mga nagpapagaan ng sakit ay pinakamahusay na gumana kapag kinuha kaagad na lumitaw ang mga unang pahiwatig ng kakulangan sa ginhawa.

Kung maghintay ka hanggang sa ang sakit ay hindi mabata, ang gamot ay maaaring hindi kasing epektibo. Kumuha kaagad ng paggagamot nang isang beses kung ang iyong sakit ay nagpatuloy o lumala, o kung pinaghihinalaan mo na mayroon kang isang makabuluhang problemang medikal.

Kung ang produktong hindi inireseta ay ginagamit upang gamutin ang lagnat o sakit sa iyong sarili o sa isang bata, tawagan kaagad ang iyong doktor kung lumala ang lagnat o tumatagal ng mas mahaba kaysa sa tatlong araw , o kung ang kakulangan sa ginhawa ay lumala o tumatagal ng higit sa sampung araw.

:round_pushpin: Maaari ka bang patayin ng ibuprofen?

Ang Ibuprofen ay isang ligtas na gamot na madalas na matatagpuan sa mga cabinet ng gamot ng maraming tao. Gayunpaman, tulad ng iba pang mga gamot , dapat itong gamitin nang eksakto tulad ng ipinapayo sa label o tulad ng inireseta ng iyong doktor. Kung hindi man, maaari itong maging sanhi ng pinsala sa iyo, at sa matinding pangyayari, pagkamatay.

Hindi ito dapat gamitin sa mas mataas na mga dosis o mas mahaba kaysa sa inirekomenda ng tagagawa. Upang makakuha ng kaluwagan mula sa iyong temperatura , kakulangan sa ginhawa, o pamamaga, dapat mo ring kunin ang pinakamaliit na posibleng posible.

:arrow_right: Maaari mo bang labis na dosis sa ibuprofen?

Ang maximum na dosis ng ibuprofen para sa mga may sapat na gulang ay 800 milligrams (mg) bawat dosis. Maaari itong makuha hanggang apat na beses bawat araw, sa kabuuan ng 3200 mg bawat araw. Kung umiinom ka ng sobrang ibuprofen, maaari kang magkaroon ng mga hindi kasiya-siyang epekto na nangangailangan ng emerhensiyang paggamot sa medisina.

:arrow_right: Gaano karaming ibuprofen ang maaaring pumatay sa iyo?

Ayon sa mga pag-aaral ng hayop, ang nakamamatay na dosis ng oral ibuprofen na pumapatay sa 50% ng mga pagsubok na hayop (LD50) ay 636 mg / kg. Kung ang numerong ito ay inilalapat sa mga tao , ang isang 60-kg na tao ay maaaring mamatay mula sa talamak na labis na dosis ng ibuprofen pagkatapos kumuha ng 191 na tabletas (200mg / tablet) para sa isang kabuuang 38,160 mg.

Sa mas mababang dosis (600-800mg), ang ibuprofen ay maaaring maging sanhi ng kakulangan sa ginhawa sa tiyan, na maaaring humantong sa panloob na pagdurugo at kamatayan kung ginamit sa isang matagal na panahon. Ang mas mataas na mga dosis (1200-1600mg) ay maaaring makapagduduwal sa iyo at gumawa ng puke, ngunit hindi sa punto ng kamatayan.

:writing_hand: Buod

Basahin ang lahat ng mga alituntunin at gabay sa gamot bago gamitin ang ibuprofen. Kung mayroon kang ilang sakit sa tiyan habang kumukuha ng ibuprofen , dalhin ito sa gatas.

Ang mga tao ay nagtanong "maaari ka bang patayin ng ibuprofen?". Ang sagot sa katanungang ito ay "oo". Papatayin ka ng Ibuprofen kung kinuha ito sa isang malaking halaga. Ang isang 60 kg na tao ay maaaring mamatay pagkatapos kumuha ng 191 na tabletas ng ibuprofen.

:round_pushpin: Labis na dosis ng ibuprofen

Dahil naaprubahan ito para sa sobrang paggamit ng over-the-counter, laganap ang ibuprofen overdose. Bagaman ang dalas ng mga kahihinatnan na nagbabanta sa buhay mula sa labis na dosis ng ibuprofen ay minimal, maraming mga yugto ng labis na dosis ay inilarawan sa panitikang medikal.

Sa mga sitwasyon ng labis na dosis, ang reaksyon ng tao ay maaaring saklaw mula sa walang mga sintomas hanggang sa kamatayan sa kabila ng malawak na paggamot. Ang karamihan ng mga sintomas ay sanhi ng labis na labis na aktibidad ng pharmacological ng ibuprofen at kasama ang kakulangan sa ginhawa sa tiyan, pagkabalisa, pagsusuka, antok, pagkahilo, sakit ng ulo, pag-ring sa tainga, at nystagmus.

Ang mga seizure, hypokalemia, mataas na antas ng potasa ng dugo, mababang presyon ng dugo, mabagal na rate ng puso, mabilis na rate ng puso, arrhythmia, pagkawala ng malay, pinsala sa atay , matinding kabiguan sa bato, cyanosis, respiratory depression, at pag-aresto sa puso ay naitala sa mga bihirang pagkakataon.

Ang indibidwal na pagiging sensitibo ay gumaganap din ng isang papel sa kasidhian ng mga sintomas, na nag-iiba sa naipon na halaga at oras na lumipas. Sa pangkalahatan, ang mga sintomas ng labis na dosis ng ibuprofen ay katulad ng sa iba pang mga overdosis ng NSAID.

Ang ugnayan sa pagitan ng kalubhaan ng sintomas at sinusukat na antas ng ibuprofen plasma ay hindi maaasahan. Ang mga nakakalason na epekto ay bihira sa mga dosis na mas mababa sa 100 mg / kg, ngunit maaari silang maging malubha sa mga antas na mas malaki sa 400 mg / kg.

Ang malalaking dosis, sa kabilang banda, ay hindi palaging nagpapahiwatig ng isang nakamamatay na kurso sa klinikal. Ang eksaktong nakamamatay na dosis ay mahirap makalkula dahil nag-iiba ito depende sa edad , timbang, at iba pang mga kadahilanan ng medisina.

Ang paggamot para sa isang labis na dosis ng ibuprofen ay natutukoy ng kalubhaan ng mga sintomas. Ang pagkadumi ng tiyan ay ipinahiwatig sa mga pagkakataong nagpapakita ng maaga. Ito ay nagagawa sa pamamagitan ng paggamit ng activated charcoal, na sumisikat ng gamot bago ito pumasok sa daluyan ng dugo.

Ang gastric lavage ay hindi na ginagamit nang madalas, bagaman maaari itong isaalang-alang kung ang dami ng pagkain na natupok ay potensyal na nagbabanta sa buhay at maaaring gawin sa loob ng 60 minuto pagkatapos ng pagkonsumo. Ang pagsusuka para sa nag-iisang layunin ng pagsusuka ay hindi pinapayuhan.

Ang karamihan ng mga inguption ng ibuprofen ay may kaunting epekto, at ang labis na dosis ay madaling mapamahalaan. Dapat suriin ang pagpapaandar ng bato at ang mga pamantayang pamamaraan upang mapanatili ang normal na paglabas ng ihi ay dapat na ipatupad.

Ang sapilitang alkaline diuresis ay maaaring makatulong dahil ang ibuprofen ay naglalaman ng mga acidic na katangian at natanggal sa ihi. Sapagkat ang ibuprofen ay higit sa lahat na nakakabit sa protina sa dugo, ang hindi nabago na pagpapalabas ng gamot ng mga bato ay limitado. Bilang isang resulta, ang sapilitang alkaline diuresis ay may kaunting halaga.

:arrow_right: Ano ang dapat gawin kung ang isang tao ay labis na nag-overdose sa ibuprofen?

Alam kung gaano karaming mga ibuprofens ang kinakailangan upang mamatay at kung ano ang maaaring gawin ng labis na dosis ay hindi sapat; kailangan mo ring malaman kung ano ang dapat gawin kung labis na dosis. Tumawag sa Tulong sa Lason para sa agarang tulong medikal.

Malubhang kakulangan sa ginhawa sa tiyan, pagsusuka , antok, labis na pagpapawis, mababaw na paghinga, pag-ubo ng dugo, pagkawala ng kamalayan, o pagkawala ng malay ay pahiwatig ng labis na dosis.

Maaari kang bigyan ng likidong uling sa kagawaran ng emerhensya upang makuha ang gamot at maiwasang makapasok sa iyong systemic sirkulasyon. Kung kumuha ka ng potensyal na nagbabanta sa buhay na mga dosis, maaaring kailanganin ang gastric lavage. Kung ikaw ay inakusahan na nagtatangkang magpakamatay, ang isang labis na dosis ng ibuprofen ay maaaring ilagay ka sa isang institusyon ng pag- iisip .

:writing_hand: Buod

Maaari ka bang patayin ng ibuprofen? Ang labis na dosis ng ibuprofen ay maaaring maging sanhi ng pagkamatay sa matinding mga kaso. Ang mga seizure, hypokalemia, mataas na antas ng potasa ng dugo, mabagal na rate ng puso , arrhythmia, pagkawala ng malay, pinsala sa atay, at pag-aresto sa puso ay ang mga karaniwang sintomas pagkatapos ng labis na dosis ng ibuprofen. Tumawag sa tulong ng lason, kung ang isang tao ay kumukuha ng ibuprofen sa isang malaking halaga.

:round_pushpin: Mga pakinabang ng ibuprofen

Mayroon itong mga sumusunod na kalamangan:

:arrow_right: Bawasan ang pamamaga

Ang mga nagdurusa sa rheumatoid arthritis ay maaaring makahanap ng ginhawa mula sa ibuprofen. Ang gamot ay makakatulong sa ilan sa kakulangan sa ginhawa at pamamaga, ngunit hindi nito mababago kung paano umuunlad ang sakit.

:arrow_right: Tulong sa paggamot sa mga sakit na Alzheimer

Ang sakit na Alzheimer ay napatunayan na pinabagal ng paggamit ng ibuprofen. Ipinakita ang Ibuprofen upang maibaba ang dami ng beta-amyloid (isang fragment ng protina na nauugnay sa sakit na Alzheimer) na bumubuo sa utak.

Habang ang pananaliksik na ito ay sumusuporta sa mga naunang natuklasan na ang ibuprofen at iba pang mga NSAID ay makakatulong na maantala o maiwasan ang simula ng sakit na Alzheimer, naniniwala ang mga eksperto na maaari rin nitong buksan ang mga sariwang pananaw sa kung paano pinoprotektahan ng ibuprofen ang utak.

Halos 20 pag - aaral ng tao ang natagpuan na ang mga taong kumuha ng NSAIDs sa iba't ibang kadahilanan ay may isang makabuluhang nabawasan ang pagkakataong makakuha ng sakit na Alzheimer kaysa sa mga hindi.

Ipinapahiwatig ng ebidensya na ang mga deposito ng amyloid ay nagpapalitaw ng pamamaga sa utak, na nagpapagana ng mga immune cell at naglalabas ng mga nakakalason na kemikal na pumatay sa mga nerve cells. Ang rutang ito ay itinuturing na nagambala ng ibuprofen.

:arrow_right: Mas mahusay kaysa sa aspirin

Ang aspirin ay hindi epektibo kung ihahambing sa ibuprofen. Upang makuha ang parehong epekto laban sa pamamaga, 4000mg ng aspirin ang kinakailangan, ngunit 2400mg lamang ng ibuprofen ang kinakailangan. Ipinapakita nito na ang ibuprofen ay mas epektibo kaysa sa iba pang mga gamot dahil magagamit ito sa katawan sa mas mababang dami, binabawasan ang panganib ng hindi kanais-nais na mga epekto.

:arrow_right: Hindi nakakaadik

Ang Ibuprofen ay hindi nakakahumaling. Samakatuwid hindi ito hahantong sa mga indibidwal na maging gumon dito, tulad ng sa ibang mga pangpawala ng sakit . Ipinapahiwatig din nito na ang mga pasyente ay hindi magkakaroon ng pagpapaubaya sa gamot, na nangangahulugang hindi sila mangangailangan ng mas malaki at mas malaking dosis upang makakuha ng parehong mga benepisyo na nakakapagpahirap sa sakit.

:arrow_right: Mura naman

Ang Ibuprofen ay isang makatuwirang mura at hindi reseta na gamot na madaling magagamit. Ito ay banayad na hindi ito nangangailangan ng reseta, ngunit epektibo rin ito.

:writing_hand: Buod

Makakatulong ang Ibuprofen sa pagbawas ng pamamaga. Pinapabagal din ng Ibuprofen ang proseso ng sakit na Alzheimer. Ang aspirin ay hindi gaanong epektibo kumpara sa ibuprofen. Ang Ibuprofen ay hindi nakakahumaling at ito ang plus point nito. Ito ay mura at napaka-epektibo.

:round_pushpin: Mga disadvantages ng ibuprofen

Ang mga kawalan ng ibuprofen ay ibinibigay sa ibaba:

:arrow_right: Panganib sa Cardiovascular

Ang talamak na paggamit ng ibuprofen, tulad ng maraming iba pang mga NSAID, ay naiugnay sa isang mas mataas na peligro ng hypertension sa mga kababaihan, kahit na hindi kasing dami ng acetaminophen, at myocardial infarction, lalo na sa mga regular na kumukuha ng mas malaking dosis.

Ang US Food and Drug Administration ay nagpalakas ng mga babala tungkol sa mataas na peligro ng sakit sa puso at stroke na naiugnay sa ibuprofen at mga katulad na NSAID noong Hulyo 9, 2015; ang babalang ito ay hindi sumasaklaw sa NSAID aspirin. Ang mga katulad na babala ay inilabas ng European Medicines Agency noong 2015.

:arrow_right: Karamdaman sa pagtunaw

Ang Ibuprofen ay lason at maaaring makapinsala sa mga bituka, na nagreresulta sa matinding paghihirap sa tiyan at panloob na pagdurugo sa tiyan at bituka. Ang Heartburn ay maaari ring sapilitan ng isang malaking dosis ng ibuprofen, na sanhi ng pagtaas ng produksyon ng acid sa tiyan. Maaari ka ring magkaroon ng bloating at pagtatae.

:arrow_right: Balat

Ang Ibuprofen , tulad ng ibang mga NSAID, ay naiugnay sa pag-unlad ng bullous pemphigoid o tulad ng pemphigoid na pamumula. Ang Ibuprofen, tulad ng ibang mga NSAID, ay isang ahente ng photosensitizing. Gayunpaman, ito ay isang mahirap na ahente ng photosensitizing kung ihinahambing sa ibang mga miyembro ng propionic acid na 2-aryl.

Ang Ibuprofen, tulad ng iba pang NSAIDs, ay isang hindi pangkaraniwang sanhi ng Stevens-Johnson syndrome, isang sakit na autoimmune. Ang nakakalason na epidermal nekrolysis ay isang hindi pangkaraniwang epekto sa ibuprofen.

:arrow_right: Tumunog sa tainga

Ang tinnitus ay isang buzzing o ring sensation sa tainga na nararanasan ng ilang tao pagkatapos kumuha ng labis na dosis ng ibuprofen . Ang pag-iinis, sipol, pag-click, o pagngalngal sa tainga ay ilan sa iba pang mga sintomas. Maaari itong makaapekto sa isa o pareho sa iyong mga tainga, na nagiging sanhi ng mga problema sa pandinig at konsentrasyon.

:arrow_right: Pagkalaglag

Ayon sa isang pag-aaral ng mga buntis , ang mga kumuha ng anumang uri o dosis ng NSAIDs ay 2.4 beses na mas malamang na mabigo kaysa sa mga hindi. Sa kabilang banda, ang pananaliksik ng Israel ay nagsiwalat ng walang mas mataas na insidente ng pagkalaglag sa pangkat ng mga kababaihan na gumamit ng NSAIDs.

:arrow_right: Hirap sa paghinga

Maaaring mabawasan ng Ibuprofen ang paghinga at makagawa ng mahirap o mabagal na paghinga , pati na rin ang paghinga at pag-ubo kapag kinuha sa sobrang dami.

:arrow_right: Pagkalito

Matapos ubusin ang labis na ibuprofen , ang isang tao ay maaaring malito, hindi magkaugnay (mahirap maunawaan), o magalit. Ang sakit ng ulo at kawalan ng koordinasyon ay posible ring mga epekto.

:arrow_right: Malabong paningin

Kapag uminom ka ng labis na gamot, maaari itong maging sanhi ng mga isyu sa paningin . Ang pagkahilo, lightheadedness, at kawalan ng kakayahang gumalaw nang maayos ay maaaring sanhi ng paglabo o pagkakita ng doble.

:arrow_right: Pagkabagabag

Matapos ang pag-ubos ng labis na dosis ng ibuprofen, panginginig, paninigas, o mga seizure na nailalarawan ng hindi mapigil na pag-alog ng katawan ay maaaring mangyari. Ang pagkawala ng kamalayan at pagkawala ng malay ay maaaring mangyari bilang isang resulta ng mga kaganapang ito.

:arrow_right: Antok

Ang isa pang posibleng masamang epekto ng pagkuha ng sobrang ibuprofen ay ang pag- aantok . Ang isang labis na dosis ay maaaring maging sanhi sa iyo upang mawalan o mawalan ng malay sa matinding sitwasyon.

:writing_hand: Buod

Maraming kapansanan ang Ibuprofen. Kung kinuha sa malalaking halaga, maaari itong dagdagan ang panganib ng mga sakit sa puso, maaari itong maging sanhi ng mga problema sa balat . Ang mga karamdaman sa pagtunaw ay karaniwan din pagkatapos kumuha ng ibuprofen sa mas malaking halaga.

Ang mga tao ay maaaring harapin ang kahirapan sa paghinga. Ang pag-aantok, paninigas, malabong paningin, pagkalito, atbp. Ang ibuprofen ay maaaring maging sanhi ng pagkalaglag.

:round_pushpin: Sino ang hindi dapat gumamit ng ibuprofen?

Hindi inirerekumenda ang Ibuprofen . Ang mga taong dati ay may masamang tugon sa aspirin o iba pang NSAIDs, o na kamakailan ay nagkaroon o malapit nang sumailalim sa operasyon sa puso, dapat kumunsulta sa pinagkakatiwalaang mapagkukunan na ito.

Maaari rin itong maging abala para sa mga indibidwal na:

  • Ang mga ito ay madaling kapitan ng dugo.

  • Ang mga gumamit ng diuretiko.

  • Ang mga tao ay naghihirap mula sa ulser sa tiyan .

  • Ang mga taong higit sa edad na 60.

  • Mga taong anticoagulant na gumagamit.

  • Ang mga taong may kundisyon sa puso.

  • Ang mga tao ay naghihirap mula sa hypertension.

  • Ang mga indibidwal ay naghihirap mula sa mga isyu sa atay .

  • Mga taong nagdurusa sa sakit sa bato.

  • Crohn's disease o mga pasyente na ulcerative colitis.

  • Ang mga taong nahawahan ng bulutong-tubig o shingles.

  • Ang mga taong sumasailalim sa paggamot para sa isang malubhang karamdaman .

  • Ang mga taong gumagamit ng karagdagang nonsteroidal anti-namumula gamot (NSAIDs) o pain relievers.

  • Ang mga taong nakakaranas ng mga isyu sa tiyan tulad ng heartburn o sakit sa tiyan ng regular.

:round_pushpin: Mga gamot na nakikipag-ugnay sa ibuprofen

Ang Ibuprofen ay naka-link sa maraming posible o hinihinalang pakikipag-ugnayan ng gamot na maaaring baguhin ang paraan ng paggana ng iba pang mga gamot.

  • Ang Ibuprofen ay maaaring itaas ang antas ng lithium sa dugo sa pamamagitan ng pagbawas ng paglabas ng lithium ng mga bato . Ang lason na pagkalason ay maaaring magresulta mula sa mataas na antas ng lithium.

  • Maaaring mabawasan ng Ibuprofen ang mga epekto ng pagbawas ng presyon ng dugo ng mga gamot na nagpapababa ng presyon ng dugo. Dahil ang mga prostaglandin ay may papel sa pagpigil sa presyon ng dugo , maaaring mangyari ito.

  • Kapag ginamit ang ibuprofen sa methotrexate, maaaring tumaas ang antas ng methotrexate o aminoglycoside sa dugo, marahil dahil pinabagal ang kanilang pagtanggal sa katawan. Ang mas maraming epekto na nauugnay sa methotrexate o aminoglycoside ay maaaring magresulta bilang isang resulta nito.

  • Ang nakakapinsalang epekto ng cyclosporine sa paggana ng bato ay pinalala ng ibuprofen.

  • Ang Ibuprofen ay dapat na iwasan ng mga gumagamit ng oral blood thinners o anticoagulants, tulad ng warfarin (Coumadin) sapagkat pinipinsala din nito ang dugo. Ang labis na pagnipis ng dugo ay maaaring humantong sa pagdurugo.

  • Kapag ang aspirin ay ginamit sa ibuprofen, ang pagkakataong makakuha ng ulser ay napahusay.

  • Kapag gumagamit ng ibuprofen o iba pang NSAIDs, ang mga kumakain ng higit sa tatlong mga inuming nakalalasing bawat araw ay maaaring nasa mataas na peligro na makakuha ng ulser sa tiyan.

  • Ang pagsasama-sama ng mga pumipiling serotonin reuptake inhibitors (SSRIs) sa mga nonsteroidal anti-inflammatory drug (NSAIDs) ay maaaring dagdagan ang panganib ng itaas na gastrointestinal hemorrhage.

:writing_hand: Buod

Ang Ibuprofen ay hindi inirerekomenda para sa mga taong alerdye sa aspirin at iba pang NSAIDs. Hindi ito angkop para sa mga taong malapit nang sumailalim sa operasyon sa puso. Huwag gumamit ng ibuprofen na may aspirin dahil pinapataas nito ang pagkakataon na magkaroon ng ulser.

:round_pushpin: Iba pang mga pagsasaliksik sa ibuprofen

:arrow_right: Acne

Dahil sa mga anti-namumulang katangian nito, ang ibuprofen ay paminsan-minsan ginagamit upang gamutin ang acne, at inaalok ito sa Japan bilang isang pangkasalukuyan na therapy para sa acne sa pang-adulto. Ang Ibuprofen, tulad ng iba pang NSAIDs, ay maaaring maging kapaki-pakinabang sa paggamot ng matinding orthostatic hypotension.

Ang pagiging epektibo ng mga nonsteroidal anti-inflammatory drug (NSAIDs) sa pag-iwas at paggamot ng sakit na Alzheimer ay mananatiling hindi alam.

:arrow_right: Sakit na Parkinson

Ang Ibuprofen ay naiugnay sa isang pinababang panganib ng sakit na Parkinson at maaaring makatulong na ipagpaliban o maiwasan ang sakit. Ang Aspirin , iba pang mga nonsteroidal anti-inflammatory drug (NSAIDs), at paracetamol ay hindi nakakaimpluwensya sa panganib ng sakit na Parkinson.

Ang Ibuprofen ay may epekto na neuroprotective laban sa panganib ng sakit na Parkinson, ayon sa mga mananaliksik ng Harvard Medical School na naglathala ng kanilang mga natuklasan sa journal na Neurology noong Marso 2011.

Ang mga taong gumagamit ng ibuprofen araw-araw ay may 38 porsyento na nabawasan ang pagkakataong makakuha ng sakit na Parkinson, habang ang iba pang mga pain relievers tulad ng aspirin at paracetamol ay walang ganoong epekto. Dahil sa posibilidad ng mga epekto, ang paggamit ng ibuprofen upang mabawasan ang panganib ng sakit na Parkinson sa pangkalahatang populasyon ay magiging problemado.

Ang paggamit ng ibuprofen upang mabawasan ang peligro ng sakit na Parkinson sa pangkalahatang populasyon ay magkakaroon ng problema dahil sa posibilidad ng ihi at mga digestive na epekto.

:arrow_right: Mga pandagdag sa pandiyeta

Ang ilang mga suplemento sa pagdidiyeta ay maaaring makipag-ugnayan nang negatibo sa ibuprofen at iba pang mga NSAID, kahit na mas maraming pag-aaral ang kinakailangan hanggang sa 2016, upang matiyak. Ang ginseng, bawang , luya, turmerik, feverfew, ginseng, bilberry, meadowsweet, at willow ay ilan sa mga nutrisyon na makakatulong maiwasan ang pagsasama-sama ng platelet.

:arrow_right: COVID-19

Sa Córdoba, Argentina, ang ibuprofen ay pinag-aaralan bilang isang COVID19 therapy, inilalagay ito sa isang hypertonic solution at hinihinga ito. Magsisimula ang mga klinikal na pag-aaral sa Hunyo 2020. Walang katibayan na pinipigilan ng ibuprofen ang infectivity ng SARS-CoV-2 sa anumang pagsubok, maging sa mga may kulturang cell o sa mga hayop, ayon sa anumang napatunayan na publication.

Ang nag-iisang publication ng pangkat ng Argentina ay nasa journal na "Medical Hypotheses," at hindi ito nagbibigay ng ebidensya sa bisa ng ibuprofen . Ito ay isang ligaw na hula lamang batay sa data mula sa ibang mga virus na hindi malapit sa SARS-CoV-2.

:writing_hand: Buod

Ang Ibuprofen ay ginagamit upang gamutin ang acne dahil sa mga anti-namumula na katangian. Binabawasan din ng Ibuprofen ang panganib ng sakit na Parkinson. Ang ilang hibla sa pandiyeta ay maaaring makipag-ugnayan nang negatibo sa ibuprofen. Pinag-aaralan din ang Ibuprofen bilang COVID-19 therapy.

:round_pushpin: Mga tatak ng ibuprofen

Maraming mga tatak ng ibuprofen. Ang ilan ay ibinibigay sa ibaba:

Tatak Porma Lakas Bansa
Tagapagtaguyod Capsule, likido, tablet, kapsula na puno ng likido 200 mg Brazil, France, Greece, Australia, Canada, Romania, USA, Turkey , Colombia, Mexico, Israel, Hungary, Philippines, South Korea, South Africa
Alaxan Capsule 200 mg Pilipinas
Arthrofen Tablet 600 mg, 400 mg, 200 mg United Kingdom
Brufen Tablet, oral syrup, caplet, granules granules (600 mg / sachet), Tablet (200 mg, 400 mg, 600 mg), syrup (100 mg / 5 ml) Austria, South Africa, Egypt, South Korea, Portugal, Greece, India, Italy, Romania, New Zealand, Pakistan, Saudi Arabia, Slovakia, Serbia, UK,
Si Brufen Retard Caplet 800 mg Norway, United Kingdom, Poland
Calprofen Oral syrup 100 mg / 5 ML United Kingdom
Faspic tablet 400 mg, 200 mg Pilipinas
Fenpaed Likido sa bibig 200 mg / ml New Zealand, United Kingdom
Fenbid Paksang gel 10% United Kingdom, China
Feverfen Likido sa bibig 100 mg / 5 ML United Kingdom
Rimafen Tablet 600 mg, 400 mg, 200 mg United Kingdom
Orbifen Likido sa bibig 100 mg / 5 ML United Kingdom
Nurofen Tablet, pangkasalukuyan gel, caplet, oral likido tablet (200 mg), oral likido (100 mg / 5 ml) Australia, UK, Austria, Turkey, Belgium, Switzerland, Bulgaria, Spain, Croatia, South Africa, Cyprus, Slovakia, Czech Republic, Serbia, France, Russia, Germany , Greece, Romania, Hungary, Portugal, Ireland, Poland, Israel, New Zealand, Italya, Netherlands, Hilagang Macedonia,
Midol Mga Liquid Gels 200 mg USA
Ibuprofen Tablet, likido sa bibig, caplet, pangkasalukuyan gel Tablet (200 mg, 400 mg, 600 mg), oral likido (100 mg / 5 ml), pangkasalukuyan gel (5%) Norway, Poland, Canada, Spain, USA, UK, Romania, Sweden
Ibuleve Paksang gel 10% United Kingdom, Israel
Ibugel Paksang gel 10% United Kingdom

:round_pushpin: Mga madalas na tinatanong (FAQ)

Kadalasan nagtatanong ang mga tao ng maraming katanungan tungkol sa "maaari ba kang patayin ng ibuprofen?", Ang ilan sa mga katanungang ito ay ibinibigay sa ibaba:

:one: Alin ang mas ligtas na acetaminophen o ibuprofen?

Ang Ibuprofen ay ipinakita na maihahambing sa o mas mahusay kaysa sa acetaminophen sa paggamot ng sakit at lagnat sa mga matatanda at bata sa isang pag-aaral. Bilang karagdagan, ang parehong mga gamot ay tinutukoy na maging ligtas. Mayroong 85 mga pag-aaral sa lahat, kabilang ang parehong matanda at bata, sa pag-aaral na ito.

:two: Gaano katagal ang huling ibuprofen sa ating katawan?

Kahit na ang mga epekto ng ibuprofen ay tumatagal ng halos 4 hanggang 6 na oras , maaaring tumagal nang hanggang 24 na oras upang ang iyong system ay ganap na malaya dito. Ang kalahating buhay ng ibuprofen ay nasa dalawang oras, ayon sa mga tagubilin sa reseta. Tumawag sa 911 o Control ng Lason sa 800-222-1222 kung kumuha ka ng labis na ibuprofen.

:three: Paano gumagana ang ibuprofen nang perpekto?

Ang mga NSAID tulad ng ibuprofen, aspirin , at naproxen ay kilalang-kilala, sa bahagi dahil madali silang ma-access nang over-the-counter sa mga parmasya. Sa pamamagitan ng pagbabawal ng pagbubuo ng cyclooxygenase, ibuprofen ay nagbabawas ng sakit, lagnat , edema, at pamamaga. Ang mga kemikal na ito ay inilabas ng katawan bilang reaksyon sa sakit at pinsala.

:four: Maaari kang kumuha ng ibuprofen araw-araw?

Habang maaari mong gamitin ang ibuprofen sa loob ng ilang araw, maliban kung inireseta ito ng iyong doktor , hindi iminungkahi na dalhin mo ito nang regular upang mabawasan ang sakit . Ang Ibuprofen at iba pang mga pain relievers ay maaaring makagalit sa iyong lining ng tiyan , na sanhi ng lahat mula sa katamtaman na pagduwal hanggang sa ulser.

:five: Gaano katagal pinapanatili ng ibuprofen ang lagnat?

Ang Ibuprofen ay may 6-8 na oras na tagal ng epekto . Ang parehong mga gamot na ito ay nagsisimulang magtrabaho sa loob ng isang oras nang maibigay sa iyong anak. Ang mga gamot na ito ay maaaring magpababa ng temperatura ng 1-2 degree kapag kinuha bilang isang red red fever. Upang mailagay ito sa ibang paraan, ang temperatura na 103F ay hindi babalik sa "normal" na may isang dosis lamang ng gamot.

:six: Maaari ka bang bumuo ng isang pagpapaubaya sa ibuprofen?

Maaari kang makakuha ng isang pagpapaubaya sa gamot. Ipinapahiwatig ng pagpaparaya na kakailanganin mo ng mas malaking dosis ng gamot upang makuha ang parehong antas ng kaluwagan sa sakit. Karaniwan at inaasahan ang pagpaparaya habang gumagamit ng pangmatagalang gamot. Ang gamot na ito ay may potensyal upang mahimok ang matinding mga tugon sa balat .

:seven: Maaari kang mapakalma ng ibuprofen?

Ang Ibuprofen ay maaari ding gamitin nang pasalita para sa self-medication upang maibsan ang banayad na pananakit at sakit na nauugnay sa karaniwang sipon, trangkaso , o namamagang lalamunan, sakit ng ulo, kabilang ang sakit ng ngipin ng sobrang sakit ng ulo, pananakit ng kalamnan, sakit ng likod, at menor de edad na sakit ng artritis.

:eight: Nangangahulugan ba ang pawis na sumisira ang lagnat?

Ang pagpapawis, sa pangkalahatan, ay nagpapahiwatig na ang iyong katawan ay patuloy na nagpapagaling . Ang lagnat ay kinakailangang bahagi ng natural na proseso ng paggaling ng katawan. Kapag mayroon kang lagnat, natural na nagtatangka ang iyong katawan na lumamig sa pamamagitan ng pagpapawis.

:nine: Maaari bang mapasaya ka ng ibuprofen?

Ang mga gamot na pang-pisikal na sakit tulad ng ibuprofen ay matagal nang kinikilala upang makatulong sa pagdurusa sa emosyonal, ngunit ipinakita ng kamakailang pagsasaliksik na ang gamot ay may iba't ibang epekto sa kalalakihan at kababaihan: ang mga kalalakihan na kumukuha nito ay nag-uulat ng mas masahol na damdamin ng pagtanggi, habang ang mga kababaihan ay nag-uulat ng pakiramdam ng mas mahusay.

:keycap_ten:Ang ibuprofen ay nagpapabagal ng pagtanda?

Ipinapakita ng pag-aaral na ito na ang ibuprofen, isang pangkaraniwang gamot na anti-namumula na ginagamit upang mapawi ang sakit at lagnat, ay maaari ding magkaroon ng mga epekto na kontra-pagtanda . Naantala ng Ibuprofen ang pagtanda ng maliliit na hayop sa katumbas na 12 taong tao, ayon sa pagsasaliksik sa Newcastle University.

:round_pushpin: Konklusyon

Maaari ka bang patayin ng ibuprofen? Oo, maaari ito kung kinuha sa isang malaking halaga. Ang Ibuprofen ay kabilang sa nonsteroidal anti-namumula pamilya ng mga gamot. Sa maraming mga bansa, ang ibuprofen lysinate ay ginagamit bilang kapalit ng ibuprofen. Basahin ang lahat ng mga alituntunin bago kumuha ng ibuprofen.

Maraming pakinabang ang Ibuprofen. Maaari nitong bawasan ang pamamaga at hindi rin ito nakakahumaling. Ito ay hindi magastos. Ginagamit ito upang gamutin ang acne at Parkinson's disease. Maraming kapansanan ang Ibuprofen. Maaari itong madagdagan ang panganib ng mga sakit sa puso. Maaari itong maging sanhi ng mga problema sa balat.

:round_pushpin: Mga kaugnay na artikulo

Gaano katagal bago Magtrabaho ang Ibuprofen

Gaano katagal bago sumipa ang ibuprofen?

Zyrtex At Ibuprofen

Mga Pangkat na Pagganap ng Ibuprofen

Karaniwang Mga Toxin ng Sambahayan sa Mga Aso at Pusa

Ang ilang mga aso (at kahit na mga pusa) ay tila walang katangi-tanging kakayahan upang malaman kung ano ang hindi nila kinakain at pagkatapos ay ubusin ito.

Ito ay tulad ng kung mas mahirap gawin mo ito para sa mga bata upang makapunta sa anumang mapanganib, mas tumaas sila sa okasyon. Ngayong buwan, titingnan natin ang ilan sa pinakalaganap na lason ng aso at pusa na maaaring matuklasan sa bahay at bakuran.

Tumawag sa amin kaagad, hindi alintana kung ano ang kinakain ng iyong aso! Bago ka lumingon sa Dr. Google, tandaan na maa-access kami upang sagutin ang iyong mga katanungan sa anumang oras ng araw o gabi, at maaari naming makita ang iyong alaga sa isang emergency kung kinakailangan.

Ang pagkakaiba sa pagitan ng buhay at kamatayan ay masusukat sa loob ng ilang minuto. Maaari kaming magkaroon ng isang reaksyon depende sa lason at sa dosis.

Maaari kang Patayin ng Tylenol

Sa nakaraang dekada, higit sa 1,500 mga Amerikano ang namatay bilang isang resulta ng labis na dosis sa acetaminophen, isa sa mga pinakalawak na ginagamit na gamot sa sakit sa bansa.

Kapag kinuha sa mga awtorisadong dami, ang acetaminophen (ang aktibong sangkap sa Tylenol) ay itinuturing na ligtas. Ginagamit ito ng sampu-sampung milyong mga indibidwal sa isang lingguhan na walang negatibong kahihinatnan. Gayunpaman, sa mas malaking dosis, lalo na kapag isinama sa alkohol, ang gamot ay maaaring makapinsala o pumatay sa atay.

Si Davy Baumle, isang marupok na 12-taong-gulang na nasiyahan sa pagsakay sa kanyang dumi ng bisikleta sa mga kagubatan ng timog ng Illinois, ay namatay sa lason ng acetaminophen. Ganun din ang nararamdaman ni Brianna Hutto, isang limang buwan na sanggol. Si Marcus Trunk, isang maskuladong 23-taong-gulang na clerical worker, ay nararamdaman din ng ganoon.

Mga Kagat at Bugso ng Bug

Ang mga bug at kagat ay, sa karamihan ng bahagi, hindi mas masahol kaysa sa isang takdang-aralin sa paaralan: nakakaabala sila ngunit karamihan ay hindi nakakapinsala.

Gayunpaman, ang isang kagat o dungis ng insekto ay maaaring paminsan-minsan ay magreresulta sa mga seryosong komplikasyon. Kaya dapat mong masabi kung kailan ang isang simpleng ice pack ay sapat na at kung kailan kinakailangan ng isang paglalakbay sa lokal na ospital.

Sumusuko mula sa mga bees at wasps

Ang pagiging stung ng isang bee ay isang maliit na inis para sa karamihan sa mga tao.

Ang Mga panganib ng Ibuprofen, Acetaminophen, & NSAIDs:

Kailangan bang kumuha ako ng ibuprofen?

Ang mga gamot na over-the-counter (OTC) tulad ng acetaminophen, naproxen, ibuprofen, at iba pang mga di-steroidal na anti-namumula na gamot (NSAIDs) ay malawak na pinaniniwalaan na medyo ligtas. Maraming mga tao ang kumukuha sa kanila upang makakuha ng kaluwagan mula sa banayad hanggang katamtamang pananakit ng ulo, achy joint, at naninigas na kalamnan. Madalas akong tinanong kung ligtas na kumuha ng ilang mga med.

Sa kabila ng malawakang paggamit nito, maraming mga pag-aaral ang nagsisiwalat ng mga peligro na ibinibigay ng mga gamot na ito sa kalusugan ng tao, lalo na kapag ginamit sa mahabang panahon.

Maraming tao ang may kamalayan na ang mga gamot na ito ay maaaring makapinsala sa iyong atay, ngunit ang bagong pananaliksik ay natuklasan ang maraming iba pang mga panganib.

Mga Toxin at Lason ng Alagang Hayop

Isang Dumaraming Epidemik Libu-libong mga aso at pusa ang namamatay bawat taon bilang resulta ng hindi sinasadyang paglunok ng mga kemikal sa sambahayan tulad ng mga tanyag na taniman, mga gamot, karaniwang pagkain, at mga pestisidyo. Naghihintay ng mga panganib sa sambahayan. Mayroon ka bang ideya kung nasaan sila?

Mga lason sa Paggawa

Ang ilang mga halaman ay mapanganib, kahit na nakamamatay, sa kabila ng kanilang kagandahan. Ang mga pusa ay maaaring pumatay ng kahit isang solong dahon mula sa anumang pagkakaiba-iba ng liryo.

PAG-IWAS SA ILANG TOXIC PLANT TYPES

Mga pagkakaiba-iba ng Amaryllis Lily

Azaleas Mistletoe

Mga karayom ​​ng pine mula sa isang Christmas tree

Ang mga beans ng cocoa ay maaaring magamit bilang isang malts.

Chrysanthemums Oleander

Daffodils Poinsettias

Sago Palm Easter Cacti

Holly Tulips

Hyacinths

Pag-aaral Tungkol sa Mga Impeksyon sa Tainga (Otitis Media) sa Mga Bata

Ang impeksyon sa bakterya sa likod ng eardrum ay kilala bilang impeksyon sa tainga. Ang Otitis media ay ang terminong medikal para sa ganitong uri ng impeksyon. Ang isang virus o isang bakterya ay maaaring maging sanhi nito.

Ang sipon ay ang pinakakaraniwang sanhi ng impeksyon sa tainga. Ang pamamaga sa maliit na tubo na nag-uugnay sa bawat tainga sa bibig ay maaaring sanhi ng sipon.

Ang dalawang tubo na ito ay kilala bilang eustachian tubes (binibigkas na "yoo-STAY-shun"). Swelling can cause the tube to become blocked, trapping fluid inside the ear. This creates an ideal environment for bacteria or viruses to develop and infect.

Ear infections are more common in children under the age of five. This is due to the fact that their eustachian tubes are smaller and more quickly clogged.

An ear infection can be excruciatingly painful. Children with ear infections frequently cry and fuss.

Ibuprofen and Patients with a History of Heart Attacks

I must begin by stating that I am a huge fan of ibuprofen. I recommend it to the vast majority of individuals who seek pain relief because it works so well, is inexpensive, easy to obtain, and does not have the adverse effects that other pain relievers do.

The good deeds don't stop there. It also decreases inflammation and binds the molecules that cause redness, swelling, and cramping during menstruation. It's even being researched as an anti-cancer medicine, given aspirin's beneficial effects on cancer.1 Some individuals also use it to prevent and alleviate sunburn redness and pain.2

However, depending on the conditions, every substance is both good and bad. Ibuprofen isn't one of them.

Lagnat

Fever, also known as pyrexia, is a condition in which the body temperature is unusually high. Fever is a symptom of a wide range of illnesses.

Fever, for example, is commonly associated with infection, but it can also occur in other pathologic conditions such as cancer, coronary artery blockage, and certain blood diseases. It can also be caused by physiological pressures like hard exercise or ovulation, as well as heat exhaustion or heat stroke caused by the environment.

The temperature of the deeper parts of the head and trunk does not vary by more than 12 °F in a day under normal conditions, and it does not exceed 99 °F (37.22 °C) in the mouth or 99.6 °F (37.55 °C) in the rectum.

Marijuana with a side of ibuprofen: Buzz-killing Rx for Alzheimer's

Marijuana has a variety of effects and side effects, depending on why you're using it. Not everyone, after all, wants the complete package. New research suggests that for people who find the high from marijuana to be an unpleasant side effect, taking an ibuprofen with their tetrahydrocannibinol could be the answer (or THC).

Ibuprofen, as well as the prescription painkillers indomethacin and celecoxib (marketed as Celebrex), appear to neutralize marijuana's buzz and decrease its deleterious effects on cognition, according to a study published Thursday in the journal Cell.

As a result, the findings may pave the door for marijuana to play a larger role in the future.

RUNNERS: THIS COMMON RACE-DAY RITUAL COULD KILL YOU

There are a lot of dos and don'ts when it comes to race day. Wearing new shoes is not a good idea. Don't experiment with new foods. But there's one thing you shouldn't do that could kill you if you do.

I've been running for nearly 30 years and have completed 60 or 70 races over that time, including 10 marathons and a few 40+ mile trail races. In that time, I've picked up a few dos and don'ts that have helped me get to the finish line.

That's why it raised a red flag in my mind when an acquaintance recently mentioned that she takes Ibuprofen before every marathon she runs. I couldn't tell if it was actually horrible or if I was recalling old advice from my high school cross-country coach at the time. So I dialed a few numbers and sat down to work.

FAQ’S

What to know about Advil and Aleve: Differences and similarities?

Advil and Aleve are two over-the-counter (OTC) pharmaceuticals that belong to the nonsteroidal anti-inflammatory drug (NSAID) class of drugs (NSAIDs).

These medications can be used to assist relieve inflammation and pain, as well as to regulate a temperature.

This page explains how Advil and Aleve operate, as well as the similarities and differences between the two medications. It also describes how to safely take each medicine.

What exactly are they?

Although both Advil and Aleve can help with pain and inflammation, their intended uses and dosages are different.

Ibuprofen is marketed under the brand name Advil, and naproxen is marketed under the brand name Aleve. NSAIDs include ibuprofen and naproxen.

Doctors and pharmacists are two types of professionals.

CAN 1200 mg of ibuprofen kill you?

Is 1200 mg of ibuprofen enough to kill you?

Ibuprofen can cause an overdose. Always follow the directions on the label or your doctor's advice when taking it. Overdosing on ibuprofen can result in hazardous adverse effects, such as damage to your stomach or intestines. An overdose can be lethal in rare situations.

What is the risk of using ibuprofen?

Ibuprofen use on a regular basis might lead to kidney and liver damage. There is bleeding in the stomach and intestines. Heart ■■■■■■ risk is raised.

Is taking 1000 mg of ibuprofen all at once safe?

Take no more than the suggested dose. Overdosing on ibuprofen can harm your stomach and intestines.

Konklusyon

People who have COVID-19 and are self-quarantined, according to the National Health Service of the United Kingdom, should relax and drink plenty of fluids. So far, everything has gone well. It does, however, recommend that patients take paracetamol or ibuprofen to reduce temperature and pain.

The French Health Minister, Olivier Véran, who is also a neurologist, has expressed his displeasure with this. “Taking anti-inflammatories [ibuprofen, cortisone, could be a factor in exacerbating the infection,” Veran stated in a tweet on Saturday. Take paracetamol if you have a fever. Consult your doctor if you are currently taking anti-inflammatory medications.”

Some doctors question if this was supported by any solid evidence from COVID-19 in particular.

If you have COVID-19, acetaminophen is the preferred pain treatment.

There is now no solid evidence that ibuprofen increases the risk of coronavirus infection or worsens the disease; nonetheless, various expert groups, including the FDA, are looking into the possibility. Ask your doctor for guidance if you're already taking NSAIDs like ibuprofen or naproxen for another reason, such as arthritis or pain treatment.

Why is there so much debate regarding taking ibuprofen for COVID-19, whether it's probable or suspected? On March 14th, 2020, France's Health Minister Olivier Veran voiced concern in a tweet, claiming that anti-inflammatory medications including ibuprofen and cimetidine could cause cancer.

5 common, over-the-counter medicines that could kill you if you take too much

Overdosing frequently conjures up images of illegal drugs, although this isn't always the case. Overdosing on ordinary medicines is a genuine hazard, and it has the same lethal adverse effects as illegal narcotics.

Midol

Isn't it true that your once-a-month visitor generally arrives with significant cravings and a bottle of Midol to help you get through your week of torture? Ingat. Midol, like the other painkillers on this list, contains Acetaminophen (APAP), which relieves pain; nevertheless, APAP is easily overdosed.

Tylenol

Tylenol, which is Acetaminophen, carries the same risk as Midol. The medicine is excreted in the urine in normal quantities, but part of it is converted into a byproduct that is toxic to the liver. If you take too much, your liver will be unable to keep up and will begin to fail. Only 3,000 milligrammes of APAP should be taken in a 24-hour period, according to doctors.

Advil

Advil and other ibuprofen-like medicines are NSAIDS, or nonsteroidal anti-inflammatory drugs, which if not taken as prescribed can result in death, significant gastrointestinal bleeding, and ulcers. Overdoses, erroneous combinations, and inappropriate use of NSAIDs result in the hospitalization of over 100,000 persons and the deaths of 16,500 people in the United States each year (not taking pills with a little food or milk, etc).

Epsom salts

Epsom salts, which include magnesium sulphate, are ideal for relaxing baths and can also be used as a natural laxative. The FDA has approved the use of epsom salts as a laxative when dissolved in water, however epsom salts can have dangerous adverse effects.

Cough syrup

Cough syrup, like other cold medicines containing Dextromethorphan (DXM), has no major negative effects when taken as indicated, but large dosages can create a hallucinogenic state, making it a popular and inexpensive option for teenagers to get high. Teens are separating the DXM from the syrups and using it as a powder or pill, making cold medicine overdoses far more likely.

common medicines that could kill you

Pangkalahatang-ideya

Overdosing on common over-the-counter (OTC) medications is a far more serious problem than many individuals think. Nonsteroidal anti-inflammatory medicines (NSAIDs) are effective for headaches, but if they are not taken as prescribed, they can cause severe gastrointestinal bleeding, ulcers, and even death.

Advil

The first of the NSAIDs on our list is ibuprofen. While doctors prescribe it for headaches, muscular pains, back aches, menstruation pain, mild arthritis, and other joint discomfort, make sure you follow the dosage instructions carefully.

Aleve

The main constituent in Aleve, which is also an NSAID, is Naproxen. While two a day can keep you pain-free for the entire day, excessive use can harm your heart. Naproxen takes longer to work than ibuprofen, but it can provide up to 12 hours of relief with only one dose, according to the manufacturer. If you're taking them on a regular basis, talk to your doctor about which additional medications you should avoid.

Aspercreme

The active element in lidocaine is used to offer localized pain relief. While it's difficult to overdose on a topical cream, it might cause irregular heartbeats, breathing difficulties, seizures, and even coma if used excessively (or incorrectly). Anestacon, Burnamycin, Lida Mantle, Lidoderm, Solarcaine Cool Aloe, Solarcaine First Aid Lidocaine Spray, Topicaine, and Xylocaine are some of the other brand names for lidocaine.

Aspirin

Even though an aspirin a day “keeps the doctor away,” make sure you're not accidently overdosing. Tinnitus (ringing in the ears) and poor hearing are common symptoms of aspirin overdose, which can progress to hyperventilation, vomiting, dehydration, fever, double vision, faintness, coma, and death.

Epsom Salts

These salts can be used to soak tired and aching muscles in a soothing bath, but they can also be used as an FDA-approved laxative (thanks to the magnesium sulfate). But be cautious. High doses can cause intestinal wall ruptures, which can lead to infection. The salts may also react badly with other foods you've eaten, such as coffee.

Take the proper precautions

Overall, each of these drugs can improve your quality of life if taken correctly, but always check the labels to discover what the active ingredients are. This basic precaution will help you avoid inadvertently poisoning yourself or worse. When in doubt, consult your physician.

Can Overdose of Ibuprofens Kill You? How Many?

Ibuprofen is a non-steroidal anti-inflammatory medicine (NSAID) that is often used to treat fever, discomfort, and inflammation in the body. Headaches, toothaches, arthritis, back discomfort, menstrual cramps, and minor injuries are all common uses for it. Some people use ibuprofen on a regular basis, but how many do you need to die?

How Many Ibuprofens Does It Take to Die?

Ibuprofen is a safe substance that is regularly found in many people's medicine cabinets. However, like with all medications, it should be used exactly as instructed on the label or as prescribed by your doctor. It should not be taken in higher dosages or for longer than the manufacturer recommends. To get relief from your temperature, pain, or swelling, you must also take the least dose possible. Is it possible to overdose on ibuprofen?

What Can Ibuprofen Overdose Do to You?

Digestive Disorder

Ibuprofen is poisonous and can harm the intestines, resulting in severe stomach discomfort and internal bleeding in the stomach and intestines. Heartburn can also be produced by a large dose of ibuprofen, which causes the stomach's acid production to increase. You may also develop bloating and diarrhoea.

Difficult Breath

Ibuprofen can decrease respiration and produce difficult or slow breathing, as well as wheezing and coughing, when taken in excessive dosages.

Ringing in the Ears

Tinnitus is a buzzing or ringing sensation in the ears that some people experience after taking heavy dosages of ibuprofen. Hissing, whistling, clicking, or roaring in the ears are some of the other feelings. These can affect one or both of your ears, causing hearing and concentration problems.

Blurred Vision

When you take too much of the medicine, it can cause vision difficulties. Dizziness, lightheadedness, and inability to move normally can be caused by blurring or seeing double.

Antok

Another possible negative effect of taking too much ibuprofen is drowsiness. An overdose can cause you to pass out or lose consciousness in severe circumstances.

Pagkalito

After consuming too much ibuprofen, a person may become confused, incoherent (difficult to comprehend), or agitated. Headaches and a lack of coordination are also possible side effects.

Pagkabagabag

After consuming significant amounts of ibuprofen, tremors, convulsions, or seizures characterized by uncontrollable body shaking can occur. Loss of consciousness and coma may occur as a result of these events.

Should you be worried about ibuprofen causing heart failure?

Heart failure and a class of medicines that includes ibuprofen have been linked in a recent study. The store has gotten a lot of press, and a lot of it sounds really scary. The answer is no for the vast majority of people, particularly those under the age of 65 and those who do not have heart problems.

What did the research find?

This massive study examined the medical records of almost 8 million people, with an average age of 77, to see if they had used non-steroidal anti-inflammatory medicines (NSAIDs) such ibuprofen, naproxen, or diclofenac.

What were the strengths and weaknesses of the study?

The study's weaknesses were identified by the researchers. That only looked at prescription NSAIDs, however they did say it “may apply to over-the-counter NSAIDs as well.”

The BHF view

“Overall, the coverage neglected to underline that the results observed in a group of elderly patients may not apply to younger people,” stated Professor Peter Weissberg, former Medical Director of the British Heart Foundation. “For years, it has been known that such medications should be used with caution in patients who have or are at high risk of heart disease. This is especially true for people who take them on a daily basis rather than just once in a while.

INDICATIONS

Rheumatoid arthritis, osteoarthritis, menstrual cramps, and mild to moderate pain are all treated with Motrin. An NSAID is Motrin. Pain and inflammation are treated using nonsteroidal anti-inflammatory drugs (NSAIDs). They don't address the underlying source of the symptoms.

INSTRUCTIONS

Motrin can be taken with or without food. If it irritates your stomach, take it with meals. It is possible that taking it with food will not reduce the risk of stomach or intestinal disorders (eg, bleeding, ulcers). If you have stomach pains that don't seem to go away, talk to your doctor or pharmacist.

STORAGE

Motrin should be kept at room temperature, between 68 and 77 degrees Fahrenheit (20 and 25 degrees C). Heat, moisture, and light should all be avoided when storing this item. Keep out of the bathroom. Motrin should be kept out of the reach of children and dogs.

SAFETY INFORMATION

If you are allergic to any of the ingredients in Motrin, or if you have had a severe adverse response to aspirin or an NSAID (eg, severe rash, hives, trouble breathing, growths in the nose, dizziness), do not take it (eg, ibuprofen, celecoxib)

You've recently had or will soon have bypass surgery on your heart.

You are in the third trimester of your pregnancy.

If any of these apply to you, contact your doctor or health care provider straight away.

Motrin may interact with certain medical problems. If you have any medical issues, tell your doctor or pharmacist, especially if any of the following apply to you:

if you're expecting a child, planning a pregnancy, or ■■■■■■■■■■■■■

SIDE EFFECTS

Although all drugs might cause adverse effects, many people experience none or just minor ones. If any of the following most common side effects continue or become troublesome, consult your doctor. Constipation, diarrhoea, dizziness, gas, headache, heartburn, nausea, and stomach pain or upset are all symptoms of constipation. If any of the following severe adverse effects occur, seek medical help immediately away.

Mga Madalas Itanong

CAN 1200 mg of ibuprofen kill you?

Ibuprofen can cause an overdose. Always follow the directions on the label or your doctor's advice when taking it. Overdosing on ibuprofen can result in hazardous adverse effects, such as damage to your stomach or intestines. An overdose can be lethal in rare situations.

How dangerous is ibuprofen?

Ibuprofen use on a regular basis might lead to kidney and liver damage. There is bleeding in the stomach and intestines. Heart ■■■■■■ risk is raised.

Is it safe to take 1000 mg of ibuprofen at once?

Take no more than the suggested dose. Overdosing on ibuprofen can harm your stomach and intestines. Adults should not take more than 800 milligrammes of ibuprofen every dose or 3200 milligrammes per day (4 maximum doses). To receive relief from pain, edoema, or fever, use the smallest amount of ibuprofen possible.

What happens if you drink ibuprofen?

When you take ibuprofen and alcohol at the same time, your chances of developing renal problems skyrocket. Tiredness is one of the signs of kidney disease. Swelling, particularly in the hands, feet, and ankles

Is it OK to take ibuprofen for back pain?

The most popular treatment for mild to moderate back pain and inflammation is ibuprofen (Advil, Motrin). A doctor may prescribe prescription ibuprofen for long-term usage in some situations, such as for persons with certain forms of arthritis.

Konklusyon

Is ibuprofen effective at reducing inflammation in the body? Ibuprofen or naproxen, the most popular non-steroidal anti-inflammatory medicine (NSAIDS), works by inhibiting the molecules that produce inflammation in the body. Sinus infections, arthritis, earaches, and toothaches all benefit from it.